Cư dân mạng thì cái gì cũng có thể đố nhau được. Bạn đoán xem lần này mọi người lại rần rần vì cái gì?
Số là mấy ngày nay, một số groups, page đã chia sẻ hình ảnh một loại rau cùng lời thách đố nhận ra được đây là loại gì? Thậm chí, để tăng tính drama, một số thành phần ‘manh động’ còn kích bát rằng chỉ người dân miền quê mới nhận ra được chứ dân thành phố còn khuya mới biết.
Và rồi mọi thứ bắt đầu ùm xèo từ đây. Hiển nhiên nhiều người quen thuộc đã ngay lập tức nhận ra ngay đây là rau càng cua. Thứ rau bóp dấm với cá, thịt bò… ngon tuyệt cú mèo đây chứ đâu.
Tuy nhiên, vẫn có vài con ‘gà con’ khẳng định như đinh đóng cột rằng đây là lá lốt dùng để nướng ‘bò lá lốt’.
Và drama còn tiếp tục với tranh cãi của vài bạn khi cho rằng ‘tôi cũng ở thành phố này, cần gì phải ở nông thôn mới biết rau này’.
Còn anh em thì sao, nhận ra từ cái nhìn đầu tiên không? Có ai nhận nhầm sang rau gì khác rau càng cua không ạ?